એક ખૂબ જ ખાસ બેંક ખાતું – પ્રેરણાદાયી ટૂંકી વાર્તા

કલ્પના કરો કે તમારી પાસે એક બેંક ખાતું છે જે દરરોજ 86,400 ડોલર જમા કરે છે. ખાતું એક દિવસથી બીજા દિવસે કોઈ બેલેન્સ ધરાવતું નથી, તમને કોઈ રોકડ બેલેન્સ રાખવાની મંજૂરી આપતું નથી, અને દરરોજ સાંજે તમે દિવસ દરમિયાન ઉપયોગ કરવામાં નિષ્ફળ ગયેલી રકમનો જેટલો પણ ભાગ રદ કરે છે. તમે શું કરશો? દરરોજ દરેક ડોલર ઉપાડી લો! આપણા બધા પાસે આવું જ બેંક છે. તેનું નામ સમય છે. દરરોજ સવારે, તે તમને 86,400 સેકન્ડ સાથે જમા કરાવે છે. દરરોજ રાત્રે, તે જેટલો પણ સમય તમે સમજદારીપૂર્વક ઉપયોગ કરવામાં નિષ્ફળ ગયા છો તેને નકામો ગણે છે. તે એક દિવસથી બીજા દિવસે કોઈ બેલેન્સ ધરાવતું નથી. તે કોઈ ઓવરડ્રાફ્ટની મંજૂરી આપતું નથી જેથી તમે તમારી સામે લોન લઈ શકો નહીં અથવા તમારી પાસે જેટલો સમય હોય તેનાથી વધુ સમયનો ઉપયોગ કરી શકો નહીં. દરરોજ, ખાતું નવું શરૂ થાય છે. દરરોજ રાત્રે, તે વપરાયેલ સમયને નાશ કરે છે. જો તમે દિવસની જમા રકમનો ઉપયોગ કરવામાં નિષ્ફળ જાઓ છો, તો તે તમારો નુકસાન છે અને તમે તે પાછું મેળવવા માટે અપીલ કરી શકતા નથી.

સમયની ક્યારેય કોઈ લોન લેવાતી નથી. તમે તમારા સમય પર અથવા બીજા કોઈના સમય સામે લોન લઈ શકતા નથી. જે સમય તમારી પાસે છે તે સમય તમારી પાસે છે અને તેટલું જ છે. સમયનું સંચાલન તમારું છે કે તમે સમય કેવી રીતે વિતાવો છો, તેવી જ રીતે જેમ નાણાં સાથે તમે નક્કી કરો છો કે નાણાં કેવી રીતે વિતાવવા. આપણી પાસે વસ્તુઓ કરવા માટે પૂરતો સમય નથી, પરંતુ આપણે તે વસ્તુઓ કરવા માંગીએ છીએ કે કેમ અને તે આપણી પ્રાથમિકતાઓમાં ક્યાં આવે છે તેનો કેસ છે.

નૈતિક પાઠ:

  • સમય એ એક અમૂલ્ય સંસાધન છે અને તેને સમજદારીપૂર્વક વાપરવું જોઈએ.
  • આપણે જે સમય બગાડીએ છીએ તેને પાછું મેળવી શકતા નથી, તેથી આપણે તેને કાળજીપૂર્વક ઉપયોગ કરવો જોઈએ.
  • આપણે આપણી પ્રાથમિકતાઓ નક્કી કરવી જોઈએ અને તે પ્રમાણે આપણો સમય વિતાવવો જોઈએ.
  • આપણે આપણો સમય એવી રીતે વિતાવ

Other પ્રેરણાદાયી ટૂંકી વાર્તા

એક ખૂબ જ ખાસ બેંક ખાતું

કિંમત

આપણા માર્ગમાં આવતા અવરોધ

Colonel Sanders | Kentucky Fried Chicken

એક બાઉલ આઈસક્રીમ

આલુ, ઈંડા અને કોફી બીન્સ

હાથીની દોરડી

તમારી સમસ્યાઓને છોડી દો

જીવનમાં દરેકની પાસે એક વાર્તા છે

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *