हा सोपा उपाय धुळीतून राजा बनवेल, लक्ष्मी देवी प्रसन्न होईल

शुक्रवार, देवी लक्ष्मीच्या पूजेसाठी समर्पित आहे. धार्मिक ग्रंथांमध्ये अनेक कथा सांगितल्या गेल्या आहेत, ज्यानुसार या दिवशी देवी लक्ष्मी सहज प्रसन्न होते आणि या दिवशी पूजा करणाऱ्या व्यक्तीला आशीर्वाद देते. हे पाच शुक्रवारचे उपाय तुम्हाला देवी लक्ष्मीच्या आशीर्वादासाठी पात्र बनवू शकतात, या आर्थिक वाढीच्या टिप्स तुमचे भाग्य बदलतील आणि तुम्हाला पदावरून राजा बनवतील.

संपत्तीसाठी उपाय: धार्मिक शास्त्रानुसार ज्या व्यक्तीला संपत्तीच्या कमतरतेचा सामना करावा लागतो त्याने लक्ष्मीची पूजा करावी. सौभाग्य वाढवण्यासाठी व्यक्तीने शुक्रवारी लाल रंगाचे कपडे परिधान करून सिंदूर किंवा लाल चंदनाचा तिलक लावावा. या दिवशी माँ लक्ष्मीच्या विशेष कृपेसाठी तुम्ही एखाद्या सुंदर स्त्रीला मध दान करू शकता. यामुळे तुमच्या घरातील पैशाची कमतरता पूर्ण होईल.

समृद्धीसाठी भगवान शिवाची पूजा : शुक्रवारी सकाळी स्नान केल्यानंतर पाणी न पिता शिवलिंगाला दूध आणि जल अर्पण करा. यासोबतच रुद्राक्षाच्या मापाने ओम नमः शिवाय मंत्राचा १०८ वेळा जप करा. धार्मिक ग्रंथांनुसार शुक्रवारचा थेट संबंध शुक्राचार्यांशी आहे जो असुरांचे शिक्षक होते. तसेच ते भगवान शिवाचे निस्सीम भक्त होते. म्हणूनच भगवान शंकराची उपासना केल्याने शुक्राची कृपा होते.

मुलीची सेवा : शुक्रवारी 3 अविवाहित मुलींना घरी बोलावून खीर खाऊ घालावी व दक्षिणा, पिवळे वस्त्र देऊन निरोप द्यावा. याने लक्ष्मीची कृपा प्राप्त होते आणि त्यासोबत धनाचीही प्राप्ती होते.


दान: शुक्रवारी एखाद्या गरीब किंवा गरजू व्यक्तीला मैदा, तांदूळ आणि पांढरे रंगाचे कपडे दान केल्याने लक्ष्मीची कृपा होते. पांढर्‍या वस्तूंचा शुक्र ग्रहावर प्रभाव पडतो, त्यामुळे शुक्रवारी या गोष्टींचे दान करणे देखील शुभ मानले जाते.

तिजोरीत ठेवा : पुजार्‍यांच्या मते, शुक्रवारी पाच पिवळे पेनी, थोडे केशर, एक चांदीचे नाणे पिवळ्या कपड्यात बांधून तिजोरीत ठेवा. यामुळे काही दिवसात तुमच्या घरात पैसे येऊ लागतील आणि तुम्हाला जुन्या कर्जातूनही मुक्ती मिळेल आणि त्यामुळे सर्व आर्थिक समस्या दूर होतील.


गाईची पूजा: प्रयागराजचे आचार्य प्रदीप पांडे यांच्या मते, गायीच्या प्रत्येक अंगाला कोणत्या ना कोणत्या देवतेचे निवासस्थान मानले जाते. गायीला लक्ष्मीचे पूर्ण रूप देखील मानले जाते. त्यामुळे रोज गायीची पूजा केल्याने घरात धनाची कमतरता भासत नाही. धार्मिक शास्त्रानुसार रोज पूजा करता येत नाही, तर शुक्रवारी गायीची पूजा करावी. त्यामुळे त्याची आर्थिक प्रगती होते. जो व्यक्ती शुक्रवारी गायीला गूळ आणि हरभरा खाऊ घालतो त्याच्या सर्व मनोकामना पूर्ण होतात.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *